Một con lắc đơn có dây treo dài 20 cm. Kéo con lắc lệch khỏi vị trí cân bằng một góc a = 0,1 rad rồi cung cấp cho nó vận tốc 10√2  cm/s hướng theo phương vuông góc với sợi dây. Bỏ qua ma sát, lấy g = 10 m/s2 và π2 = 10. Biên độ dài của con lắc bằng:

  • 6,000
  • Tác giả: admin
  • Ngày đăng:
  • Lượt xem: 6
  • Tình trạng: Còn hàng

Dao động cơ học

Câu hỏi số 62387:

Chưa xác định

Một con lắc đơn có dây treo dài 20 cm. Kéo con lắc lệch khỏi vị trí cân bằng một góc a = 0,1 rad rồi cung cấp cho nó vận tốc 10√2  cm/s hướng theo phương vuông góc với sợi dây. Bỏ qua ma sát, lấy g = 10 m/s2 và π2 = 10. Biên độ dài của con lắc bằng:

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Giải chi tiết

W = \sqrt{\frac{g}{l}}=5\sqrt{2}  rad/s

Áp dụng công thức độc lập với thời gian ta được:

=> Đáp án B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>> Lộ Trình Sun 2025 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi TN THPT & ĐGNL; ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989

  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@


BÁO LỖI CÂU HỎI

Với mong muốn không ngừng nâng cao chất lượng ngân hàng đề thi Tuyensinh247.com rất mong muốn nhận được những góp ý, những phản hồi tích cực từ phía Thầy, Cô và các em học sinh trên cả nước.

Xin trân trọng cảm ơn!

Chọn lý do:

Chi tiết lỗi:

Gửi